Kundi la waasi lenye uhusiano na Al-Qaeda siku ya Jumanne lilidai kuhusika na shambulio kwenye uwanja wa ndege wa kijeshi na kituo cha mafunzo huko Bamako, likiwa ni shambulio la kwanza la aina yake katika miaka mingi kuukumba mji mkuu wa Mali. Kundi la JNIM lilisema kwenye kupitia vyombo vyake vya mawasiliano kwamba "operesheni maalum" ililenga "uwanja wa ndege wa kijeshi na kituo cha mafunzo cha askari wa kijeshi wa Mali katikati mwa mji mkuu wa Mali" alfajiri. Ilisema shambulio hilo lilisababisha "maafa makubwa ya kibinadamu na hasara za mali na uharibifu wa ndege kadhaa za kijeshi." Makabiliano makali ya moto yalitokea mapema alasiri karibu na kituo cha polisi kinachodhibiti ufikiaji wa uwanja wa ndege wa kiraia, maafisa wa usalama na uwanja wa ndege waliiambia AFP kwa sharti la kutotajwa majina. 'Chini ya udhibiti' Hapo awali, jeshi la Mali lilisema hali "imedhibitiwa" baada ya kile ilichokiita jaribio la kujipenyeza la "magai...
WAZIRI wa Nchi Ofisi ya Rais, Kazi Maalumu George Mkuchika ambaye ni Mbunge wa Jimbo la Newala Mjini mkoani Mtwara ametangaza rasmi kutogombea ubunge katika uchaguzi wa mwezi Oktoba mwaka huu. Waziri Mkuchika ametangaza uamuzi huo kwenye kikao cha kamati kuu ya jimbo kilichokuwa na lengo la kuzungumzia mafanikio ya jimbo hilo.
Klabu ya Al Ahly imeomba kuahirisha mechi yake dhidi ya mpinzani wake Zamalek katika Ligi Kuu ya Misri iliyopangwa kufanyika leo saa 4:30 Usiku. Al Ahly katika taarifa yao waliyoichapisha mapema hii leo wametishia kujitoa kwenye Ligi ya Misri iwapo mechi yao dhidi ya Zamalek itachezeshwa na mwamuzi wa Misri ambapo anaamini waamuzi wa taifa hilo haasimamii haki na usawa katika ligi hiyo. Al Ahly wamesema hawatacheza mechi hiyo hadi Chama cha soka nchini humo watakapoleta waamuzi kutoka nje ya mipaka ya Misri, na kusisitiza kwamba haitacheza ligi hiyo endapo matakwa yake ya kutaka waamuzi kutoka nje ya nchi hayatatekelezwa. Al Ahly inashika nafasi ya 2 katika msimamo wa ligi kuu nchini Misri wakiwa na alama 39 tofauti ya alama 7 na Zamalek anayeshika nafasi ya 3. Ubaya Ubwela umefika kwenye dabi ya Cairo!