Kundi la waasi ladai kuhusika na mashambulizi ya mji mkuu wa Mali
Kundi la waasi lenye uhusiano na Al-Qaeda siku ya Jumanne lilidai kuhusika na shambulio kwenye uwanja wa ndege wa kijeshi na kituo cha mafunzo huko Bamako, likiwa ni shambulio la kwanza la aina yake katika miaka mingi kuukumba mji mkuu wa Mali. Kundi la JNIM lilisema kwenye kupitia vyombo vyake vya mawasiliano kwamba "operesheni maalum" ililenga "uwanja wa ndege wa kijeshi na kituo cha mafunzo cha askari wa kijeshi wa Mali katikati mwa mji mkuu wa Mali" alfajiri. Ilisema shambulio hilo lilisababisha "maafa makubwa ya kibinadamu na hasara za mali na uharibifu wa ndege kadhaa za kijeshi." Makabiliano makali ya moto yalitokea mapema alasiri karibu na kituo cha polisi kinachodhibiti ufikiaji wa uwanja wa ndege wa kiraia, maafisa wa usalama na uwanja wa ndege waliiambia AFP kwa sharti la kutotajwa majina. 'Chini ya udhibiti' Hapo awali, jeshi la Mali lilisema hali "imedhibitiwa" baada ya kile ilichokiita jaribio la kujipenyeza la "magai...